കോപ്പിയടി തടയാൻ തലയിൽ കാർബോർഡ് പെട്ടികൾ!

0
559

കർണാടകയിലെ ഒരു പ്രീ-യൂണിവേഴ്സിറ്റി കോളേജിലെ 50 ഓളം വിദ്യാർത്ഥികൾ പരീക്ഷകളിൽ പകർത്തുന്നത് ഒഴിവാക്കാൻ കാർട്ടൂണുകൾ ധരിക്കാൻ നിർബന്ധിതരായി. ഭഗത് പ്രീ-യൂണിവേഴ്സിറ്റി കോളേജിലാണ് സംഭവം. കോപ്പി ചെയ്യാതിരിക്കാൻ പരീക്ഷ എഴുതുന്നതിനിടയിൽ കാർഡ്ബോർഡ് ബോക്സുകൾ (കാർട്ടൂണുകൾ) തലയിൽ വയ്ക്കാൻ നിർബന്ധിച്ചതിന് ജില്ലാ പബ്ലിക് ഇൻസ്ട്രക്ഷൻ നോട്ടീസ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.കർണ്ണാടക സംസ്ഥാനത്തിന്റെ വടക്കുപടിഞ്ഞാറൻ മേഖലയിലെ ബെംഗളൂരുവിൽ നിന്ന് 335 കിലോമീറ്റർ അകലെയാണ് ഹവേരി. വിദ്യാർത്ഥികൾ  കാർട്ടൂണുകൾ ധരിച്ച് പരീക്ഷ എഴുതുന്ന വീഡിയോ ക്ലിപ്പ് വെള്ളിയാഴ്ച സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായതോടെയാണ് സംഭവത്തിൽ നടപടി.ഇത്തരമൊരു ശ്രമം സ്വീകാര്യമല്ലെന്ന് സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് സംസ്ഥാന വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി എസ്. സുരേഷ് കുമാർ പറഞ്ഞു. വിദ്യാർത്ഥികളെ മൃഗങ്ങളെപ്പോലെ കണക്കാക്കുന്ന ഈ വക്രത ഉചിതമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുമെന്നും മന്ത്രി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.എന്നാൽ ബീഹാറിലെ ഒരു കോളേജ് സമാനമായ രീതി ഉപയോഗിച്ചതായും സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ഇത് വളരെയധികം പ്രശംസിക്കപ്പെട്ടതായും, ഇത് ഒരു ട്രയലായി എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്ന് കാണാൻ ഞങ്ങൾ ശ്രമിച്ചു എന്നുള്ള ന്യായീകരണമാണ്‌ കോളേജ് അധികൃതരിൽ നിന്നും ഉണ്ടായത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here