‘ജോക്കറായി’ വേറിട്ട പ്രതിഷേധം.

0
1149

ജോക്വിൻ ഫീനിക്സിന്റെ ജോക്കറെ കണ്ടപ്പോൾ, അവസാന രംഗം ശരിയാകുമെന്ന് നിങ്ങൾ ഊഹിച്ചോ? സർക്കാരിനെതിരെ പ്രതിഷേധിക്കുന്നതിനായി ജോക്വിൻ ഫീനിക്സിന്റെ ജോക്കറുടെ മുഖം വരച്ച് ഒരു ജനത തെരുവിൽ ഇറങ്ങുമെന്ന്?

ലെബനന്റെ തലസ്ഥാനമായ ബെയ്റൂട്ടിൽ ലക്ഷക്കണക്കിന് പ്രതിഷേധക്കാർ ജോക്കറായി മുഖം വരച്ച് കലാപത്തിനായി ഇറങ്ങിക്കഴിഞ്ഞു. എന്തുകൊണ്ടാണ് അവർ പ്രതിഷേധിക്കുന്നത് എന്നല്ലേ? സർക്കാർ വാട്ട്‌സാപ്പ് കോളുകൾക്ക് ഒരു വിവാദ നികുതി ഏർപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. പിന്നീട് ഇത് എടുത്ത് മാറ്റിയെങ്കിലും ആളുകളുടെ കോപം മാത്രം ശമിച്ചില്ല.

ഡിസി കോമിക്സിൽ നിന്നുള്ള ആർതർ ഫ്ലെക്കിനോട് അനുഭാവം പുലർത്തുന്നതുപോലെ അവരിൽ പലരും കോമാളി മുഖങ്ങളുമായി പ്രതിഷേധിക്കുന്നു.
“ഞങ്ങൾ ഞങ്ങളുടെ മുഖം വരച്ചതിന്റെ കാരണം, ഞങ്ങൾ സിനിമയിലെ കഥാപാത്രവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്. കാരണം, മുഖം വരയ്ക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അദ്ദേഹം ആ ദയനീയ ജീവിതം നയിക്കുകയായിരുന്നു. ആരും അവനെ ശ്രദ്ധിച്ചില്ല, ആരും അദ്ദേഹത്തെ ശ്രദ്ധിച്ചില്ല. അവൻ അസ്വസ്ഥനാണ്, അയാളുടെ ദേഷ്യം, അത് അവനെ ഭ്രാന്തിലേക്ക് നയിച്ചു, അതാണ് ഇവിടേയും സംഭവിക്കുന്നത്” പ്രതിഷേധക്കാരിൽ ഒരാളായ സ്‌ത്രീയുടെ വാക്കുകളാണിത്.

ലെബനനിൽ പ്രകടനം നടത്താനുള്ള കലാപരമായ മാർഗ്ഗമാണിത് ഇതെന്നാണ് അമേരിക്കൻ ബെയ്‌റൂട്ട് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ അരി ഹനഫി പറഞ്ഞു. പ്രതിഷേധങ്ങൾ അക്രമാസക്തമാകുമ്പോഴും ഇവയ്ക്കെല്ലാം ഗുണപരമായ ഫലമുണ്ടാകുമെന്നും, എന്നെന്നും ഈ ഐക്യം നിലൻകുമെന്നുമാണ് ജനങ്ങൾ പ്രത്യാശിക്കുന്നത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here