പാലാരിവട്ടം പാലം പുനർനിർമാണം നടത്താൻ ധാരണ

0
762

കൊച്ചിയിലെ പാലാരിവട്ടം ഫ്ലൈയോവറിന്റെ പുനർനിർമ്മാണം ദില്ലി മെട്രോ റെയിൽ കോർപ്പറേഷനെ (ഡിഎംആർസി) ഏൽപ്പിക്കാൻ കേരള സർക്കാർ തീരുമാനിച്ചു.

ഫ്ലൈയോവറിന്റെ പുനർനിർമ്മാണത്തെക്കുറിച്ച് പഠിക്കാൻ സർക്കാർ നിയോഗിച്ച വിദഗ്ദ്ധ സമിതി ഡിഎംആർസി പ്രിൻസിപ്പൽ അഡ്വൈസർ ഇ. ശ്രീധരന്റെ ശുപാർശകളെ പിന്തുണച്ച് റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിച്ചിരുന്നു. ബുധനാഴ്ച നടന്ന മന്ത്രിസഭാ യോഗത്തിൽ റിപ്പോർട്ടിന് അംഗീകാരം ലഭിച്ചു. ഫ്ലൈഓവറിന്റെ പ്രധാന ഭാഗം പുനർനിർമിക്കേണ്ടത് ആവശ്യമാണെന്ന് ‘മെട്രോ മാൻ’ പറഞ്ഞിരുന്നു.

പാലാരിവട്ടം ഫ്ലൈഓവറിന്റെ നിർമാണം 2016 ൽ 48 കോടി രൂപ ചിലവിലാണ് പൂർത്തിയായത് പിന്നീട് ഉപയോഗത്തിന് സുരക്ഷിതമല്ലെന്ന് കണ്ടെത്തിയതിനെ തുടർന്ന് മെയ് മാസത്തിൽ ഇത് പൂർണ്ണമായും അടച്ചു. ഒന്നിലധികം വിദഗ്ദ്ധ സമിതികൾ ഘടനാപരമായ പിഴവുകളും വിള്ളലുകളും പാലത്തിൽ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. കൊച്ചിയിൽ കടുത്ത ഗതാഗതക്കുരുക്കിന്റെ പ്രധാന കാരണം ഈ പാലമാണ്.

പുനർനിർമിച്ചാൽ നൂറുവർഷം നിലനിൽക്കുമെന്ന് ഇ.ശ്രീധരൻ സർക്കാർ സമക്ഷം സമർപ്പിച്ച റിപ്പോർട്ടിൽ അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു. കരാറുകാരനായ ആർ‌ഡി‌എസ് പ്രോജക്റ്റുകളിൽ നിന്ന് ഫ്‌ളൈയോവർ പുനർനിർമ്മിക്കുന്നതിനുള്ള പണം സ്വരൂപിക്കുന്നതിന് കേരള ലിമിറ്റഡിന്റെ റോഡ്‌സ് ആൻഡ് ബ്രിഡ്ജസ് ഡെവലപ്‌മെന്റ് കോർപ്പറേഷനെ ചുമതലപ്പെടുത്താനും സംസ്ഥാന സർക്കാർ തീരുമാനിച്ചു.

കാര്യങ്ങൾ ഇങ്ങനെയൊക്കെ ആണെങ്കിലും ഫ്ലൈയോവർ പുനർനിർമിക്കാനുള്ള സർക്കാർ തീരുമാനത്തെ എല്ലാവരും സ്വാഗതം ചെയ്തില്ല. ഇ. ശ്രീധരന്റെ ശുപാർശ അന്ധമായി പിന്തുടരുന്നതായി തോന്നുന്നുവെന്ന് അസോസിയേഷൻ ഓഫ് സ്ട്രക്ചറൽ ആൻഡ് ജിയോ ടെക്നിക്കൽ കൺസൾട്ടിംഗ് എഞ്ചിനീയർമാർ സർക്കാരിനെ വിമർശിച്ചിരുന്നു.

അസോസിയേഷൻ സമർപ്പിച്ച റിട്ട് ഹർജി പരിഗണിച്ച് കോടതിയുടെ കൂടുതൽ ഉത്തരവുകളില്ലാതെ പുനർനിർമാണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ ആരംഭിക്കരുതെന്ന് കേരള ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു.

പാലത്തിന്റെ നിർമ്മാണത്തിൽ അഴിമതി കാണിച്ചതിന് പൊതുമരാമത്ത് വകുപ്പ് (പിഡബ്ല്യുഡി) മുൻ സെക്രട്ടറി സൂരജ്, നിർമാണ കമ്പനിയായ ആർ‌ഡി‌എസ് പ്രോജക്ട് ലിമിറ്റഡിന്റെ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ സുമീത് ഗോയൽ, കേരള പൊതുമരാമത്ത് വകുപ്പിന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനമായ റോഡ്‌സ് ആൻഡ് ബ്രിഡ്ജസ് ഡെവലപ്‌മെന്റ് കോർപ്പറേഷന്റെ മുൻ അസിസ്റ്റന്റ് ജനറൽ മാനേജർ എം.ടി തങ്കച്ചൻ, കിറ്റ്കോയുടെ ജോയിന്റ് ജനറൽ മാനേജർ ബെന്നി പോൾ എന്നിവരെ വിജിലൻസും അഴിമതി വിരുദ്ധ ബ്യൂറോയും അറസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here