പട്ടൗഡി പാലസ് കഷ്ടപ്പെട്ട് സ്വന്തമാക്കിയതാണെന്ന് സെയ്ഫ് അലിഖാൻ

0
647

പ്രസിദ്ധമായ പട്ടൗഡി പാലസ് പാരമ്പര്യ സ്വത്തായി ലഭിച്ചതല്ലെന്നും, അഭിനയത്തിൽ നിന്നും ലഭിച്ച പണം കൊണ്ട് സ്വന്തമാക്കിയത് ആണെന്നും പ്രശസ്ത ബോളിവുഡ് താരവും, പട്ടൗഡിയിലെ ചെറിയ നവാബുമായ സെയ്ഫ് അലി ഖാൻ. പട്ടൗ‍‍ഡി പാലസിനെ കുറിച്ചുള്ള അധികം ആർക്കും അറിയാത്ത കഥകൾ സെയ്ഫ് ഈയിടെ ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ വെളിപ്പെടുത്തുകയുണ്ടായി.ഇതിലാണ് ഇടക്കാലത്ത് തനിക്ക് നഷ്ടപ്പെട്ട പട്ടൗഡി പാലസിനെ കുറിച്ചുള്ള ഓർമകൾ സെയ്ഫ് പറഞ്ഞതം അച്ഛൻ മന്‍സൂര്‍ അലി ഖാന്‍ മരിച്ചതോടെ കൊട്ടാരം പാട്ടത്തിന് നല്‍കേണ്ടി വന്നുവെന്നും, നീർമാണ ഹോട്ടൽ കമ്പനിയിൽ നിന്ന് സിനിമയിലെ വരുമാനം കൊണ്ട് ഇത് തിരിച്ചു പിടിക്കുകയായിരുന്നു എന്നാണ് സെയ്ഫ് പറഞ്ഞത്. ഏകദേശം 800 കോടി രൂപ മതിപ്പുവിലയുള്ള കൊട്ടാരമാണ് പട്ടൗഡി പാലസ്.  സെയ്ഫും, കരീനയും അവരുടെ കുടുംബത്തിനും അവധിക്കാല വസതിയാണ് ഇന്ന് പാലസ്.റോബര്‍ട്ട് ടോര്‍ റൂസല്‍, കാള്‍ മോള്‍ട്ട് വോണ്‍ ഹെയിന്‍സ് എന്നീ രണ്ട് ആർക്കിടെക്റ്റുകളുടെ നേതൃത്വത്തിൽ കൊളോണിയല്‍ മാതൃകയില്‍ പണികഴിപ്പിച്ചതാണ്‌ 10 ഏക്കറില്‍ വ്യാപിച്ചു കിടക്കുന്ന ഈ കൂറ്റൻ കൊട്ടാരം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here