മൊബൈൽ പരസ്യ തട്ടിപ്പിൽ ഇന്ത്യ ഒന്നാംസ്ഥാനത്ത്!

0
553

മൊബൈൽ മാർക്കറ്റിങ് അസോസിയേഷൻ നടത്തിയ പഠനത്തിലെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം 62 ശതമാനത്തോടെ മൊബൈൽ പരസ്യ തട്ടിപ്പിൽ ഇന്ത്യ ഒന്നാം സ്ഥാനത്താണ്‌.

അസോസിയേഷൻ നടത്തിയ സർവേയിൽ പങ്കെടുത്ത ഭൂരിപക്ഷം വിപണനക്കാരും വിശ്വസിക്കുന്നത് പരസ്യ തട്ടിപ്പ് ഭാവിയിൽ ഇനിയും വർദ്ധിക്കുമെന്നാണ്. വ്യവസായ ചട്ടങ്ങളിലെ പിഴകളും, സുതാര്യതമില്ലായ്മയും ആണ് പരസ്യ തട്ടിപ്പിന് കാരണമാകുന്നതെന്ന് എന്നാണ് പഠനത്തോട് പ്രതികരിച്ചവരിൽ 95 ശതമാനവും അഭിപ്രായപ്പെടുന്നത്.

പ്രമുഖ ഗവേഷണ സ്ഥാപനമായ ഡിസിഷൻ ലാബുമായി സഹകരിച്ചാണ് റിപ്പോർട്ട് പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. ആഡ്വെയർ ട്രാഫിക്, പരസ്യ സ്റ്റാക്കിംഗ്, ഡൊമെയ്ൻ സ്പൂഫിംഗ് എന്നിവ പോലുള്ള ഉയർന്നുവരുന്നതും, പ്രചാരത്തിലുള്ളതുമായ പ്രശ്നങ്ങൾ ഈ റിപ്പോർട്ട് ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നു, ഇത് സംഘടനാ വെല്ലുവിളികൾ മനസിലാക്കുന്നതിനും പ്രശ്നങ്ങൾ ഫലപ്രദമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനും മാർക്കറ്റേഴ്സിനെ സഹായിക്കും.

പരസ്യ തട്ടിപ്പ് അപകടസാധ്യതകളെക്കുറിച്ചുള്ള അവബോധം വളരെ കുറവാണെന്നും, വിപണനക്കാരിൽ അഞ്ചിലൊന്ന് പേരും തങ്ങളുടെ പരസ്യ തട്ടിപ്പ് ബജറ്റിനെക്കുറിച്ച് വ്യക്തതയില്ലാത്തവരാണെന്നും, അധികമാളുകളും വിശ്വസിക്കുന്നത് വഞ്ചനാപരമായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ മാത്രമേ വർദ്ധിക്കൂ എന്നും എംഎംഎ ഇന്ത്യയുടെ രാജ്യ തലവൻ മോനെക ഖുറാന പറഞ്ഞു. “മൊബൈലിലെ ബ്രാൻഡ് സുരക്ഷയാണ് ഇന്നത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ആശങ്ക, ഇതിന് അടിയന്തിരമായി ശ്രദ്ധ ആവശ്യമാണെന്ന് ഈ ബെഞ്ച്മാർക്ക് റിപ്പോർട്ട് വ്യക്തമാക്കുന്നു. ആഡ് ഇഞ്ചക്ഷൻ, ഡാറ്റാ തട്ടിപ്പ് മുതലായ ആക്രമണങ്ങളിൽ വിപണനക്കാർ കൂടുതൽ ജാഗ്രത പാലിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

ഇന്ത്യയിലെ മാർക്കറ്റേഴ്‌സ് തങ്ങളുടെ പരസ്യ ബജറ്റിന്റെ 20 ശതമാനവും പരസ്യ തട്ടിപ്പിനായി ചെലവഴിക്കുന്നു, 90 ശതമാനവും പരസ്യ തട്ടിപ്പ് തടയൽ രീതികൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് കരുതുന്നു. ഡാറ്റാ പങ്കിടലിന്റെ അഭാവവും, ധാരാളം ഇടനിലക്കാരും പരസ്യ തട്ടിപ്പ് അപകടസാധ്യതകൾക്ക് കാരണമാകുമെന്ന് 95 ശതമാനം ആളുകളും സമ്മതിച്ചു. ഇന്ത്യയിലെ പ്രധാന പരസ്യ തട്ടിപ്പുകളിൽ 74 ശതമാനം കുക്കി സ്റ്റഫിംഗ് പട്ടികയിൽ മുന്നിലെത്തി, ആഡ്വെയർ ട്രാഫിക് (65%), ഡാറ്റാ ഫ്രോഡ് (61%), ആഡ് ഇഞ്ചക്ഷൻ (54%) എന്നിവയാണ് മറ്റ് പ്രധാന തട്ടിപ്പുകൾ. വിപണനക്കാർക്കിടയിൽ കുറഞ്ഞ അവബോധം ഈ പഠനം തുറന്നുകാട്ടി. ബ്ലോക്ക്ചെയിനിനെക്കുറിച്ചും തട്ടിപ്പ് തടയുന്നതിനുള്ള അപേക്ഷയെക്കുറിച്ചും 37 ശതമാനം പേർക്ക് മാത്രമേ അറിയൂ എന്നുമാണ് പഠനം പറയുന്നത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here