ചൊവ്വയിൽ ജീവനുണ്ട് !!!!!!

0
852

ചൊവ്വയിൽ ജീവൻ ഉണ്ടോ എന്ന് നിർണ്ണയിക്കാൻ ശാസ്ത്രജ്ഞർ കഷ്ടപ്പെടുമ്പോൾ, അമേരിക്കയിലെ ഒഹായോ സർവകലാശാലയിലെ ഒരു ഗവേഷകൻ ഉറച്ചു വിശ്വസിക്കുന്നത് ചുവന്ന ഗ്രഹത്തിൽ പ്രാണികളെപ്പോലെയുള്ള ജീവികളുടെ സാന്നിധ്യം ഉണ്ടെന്നാണ്.വിവിധ മാർസ് റോവറുകളിൽ നിന്നുള്ള ഫോട്ടോഗ്രാഫുകൾ നിരീക്ഷിച്ച പ്രൊഫസർ വില്യം റോമോസറുടെ ഗവേഷണത്തിൽ പ്രാണികളെപ്പോലെയുള്ള രൂപങ്ങളുടെ നിരവധി ഉദാഹരണങ്ങൾ കണ്ടെത്തി, തേനീച്ചയ്ക്ക് സമാനമായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്തതും, ഉരഗങ്ങൾ പോലുള്ള രൂപങ്ങളും ഫോസിലുകളും ജീവജാലങ്ങളും ഇവയിൽ പെടും.

“ചൊവ്വയിലെ പ്രാണികളെപ്പോലുള്ള ജന്തുജാലങ്ങളിൽ പ്രകടമായ വൈവിധ്യമുണ്ട്, അത് ടെറൈൻ പ്രാണികൾക്ക് സമാനമായ നിരവധി സവിശേഷതകൾ വിപുലമായ ഗ്രൂപ്പുകളായി വ്യാഖ്യാനിക്കുന്നു – ഉദാഹരണത്തിന്, ചിറകുകളുടെ സാന്നിധ്യം, ചിറകുകൾ വളയുക, ചടുലമായ ഗ്ലൈഡിംഗ് / ഫ്ലൈറ്റ്, വിവിധ ഘടനാപരമായ ലെഗ് ഘടകങ്ങൾ,” റോമോസർ ചേർത്തു.ചൊവ്വയിലെ റോവറുകൾ, പ്രത്യേകിച്ച് ക്യൂരിയോസിറ്റി റോവർ, ജൈവ പ്രവർത്തനത്തിന്റെ സൂചകങ്ങൾക്കായി തിരയുമ്പോൾ, പ്രാണികളെയും ഉരഗങ്ങളെയും പോലുള്ള രൂപങ്ങളെ വ്യക്തമായി ചിത്രീകരിക്കുന്ന നിരവധി ഫോട്ടോകൾ ഉണ്ടെന്ന് റോമോസർ പറഞ്ഞു.”ചൊവ്വയിൽ ജീവൻ ഉണ്ട്, ഇപ്പോഴും ഉണ്ട്,” റോമോസർ സമർത്ഥിക്കുന്നു.

ലഭ്യമായ ചിത്രങ്ങൾ ഫോസിലൈസ് ചെയ്തതും, ഇപ്പോൾ ജീവിച്ചിരിക്കുന്നതുമായ ജീവികളെ കാണിക്കുന്നു.നിരവധി ഫോട്ടോകൾ ആർത്രോപോഡ് ബോഡി സെഗ്‌മെന്റുകൾക്കൊപ്പം കാലുകൾ, ആന്റിനകൾ, ചിറകുകൾ എന്നിവ ചുറ്റുമുള്ള സ്ഥലത്ത് നിന്ന് പുറത്തെടുക്കാൻ കഴിയുന്ന ചിത്രങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു, കൂടാതെ നിലത്തു വീഴുന്നതിന് മുമ്പ് കുത്തനെയുള്ള ഡൈവിൽ ഒരു പ്രാണിയെ കാണിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നു.ചുറ്റുപാടുകളിൽ നിന്ന് നാടകീയമായ പുറപ്പെടൽ, രൂപത്തിന്റെ വ്യക്തത, ശരീര സമ്മിതി, ശരീരഭാഗങ്ങളുടെ വിഭജനം, ആവർത്തിച്ചുള്ള രൂപം, അസ്ഥികൂട അവശിഷ്ടങ്ങൾ, പരസ്പരം അടുത്തുള്ള ഫോമുകളുടെ നിരീക്ഷണം ഇവയാണ് റോമോസറിന്റെ ഗവേഷണത്തിൽ ഉപയോഗിച്ച മാനദണ്ഡങ്ങൾ.പ്രത്യേക നിലപാടുകൾ, ചലനത്തിന്റെ തെളിവുകൾ, പറക്കൽ, ആപേക്ഷിക സ്ഥാനങ്ങൾ നിർദ്ദേശിച്ചതുപോലെ വ്യക്തമായ ഇടപെടൽ, തിളങ്ങുന്ന കണ്ണുകൾ എന്നിവ ജീവജാലങ്ങളുടെ സാന്നിധ്യവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നതായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു.“തന്നിരിക്കുന്ന ഫോമിന്റെ വ്യക്തമായ ചിത്രം തിരിച്ചറിഞ്ഞ് വിവരിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, അതേ അടിസ്ഥാന രൂപത്തിന്റെ വ്യക്തത കുറഞ്ഞതും എന്നാൽ സാധുതയില്ലാത്തതുമായ മറ്റ് ചിത്രങ്ങൾ തിരിച്ചറിയാൻ ഇത് ഉപയോഗപ്രദമായിരുന്നു,” റോമോസർ പറഞ്ഞു.

“ആർത്രോപോഡായി തിരിച്ചറിയൽ സ്ഥാപിക്കുന്നതിന് ഒരു എക്‌സ്‌കോസ്‌ലെറ്റനും ജോയിന്റഡ് അനുബന്ധങ്ങളും മതിയാകും.ഭൂമിയിൽ ‘പ്രാണികൾ’ എന്ന് തിരിച്ചറിയാൻ മൂന്ന് ശരീര പ്രദേശങ്ങൾ, ഒരു ജോടി ആന്റിന, ആറ് കാലുകൾ എന്നിവ പരമ്പരാഗതമായി പര്യാപ്തമാണ്.ചൊവ്വയിലെ ഒരു ജീവിയെ പ്രാണികളെപ്പോലെയാണെന്ന് തിരിച്ചറിയാൻ ഈ സ്വഭാവസവിശേഷതകളും സാധുതയുള്ളതായിരിക്കണം.

ഈ താവളങ്ങളിൽ, ആർത്രോപോഡൻ, പ്രാണികൾ പോലുള്ള രൂപങ്ങൾ ചൊവ്വ റോവർ ഫോട്ടോകളിൽ കാണാം.ഈ ജീവികൾ ഭൂമിയിലെ ബംബിൾ തേനീച്ചകളെയോ തച്ചൻ തേനീച്ചകളെയോ പോലെയാണ്. മറ്റ് ചിത്രങ്ങൾ ഈ “തേനീച്ചകൾ” ഗുഹകളിൽ അഭയം അല്ലെങ്കിൽ കൂടുണ്ടെന്ന് കാണിക്കുന്നു. മറ്റുചിലർ ഒരു പാമ്പിനോട് സാമ്യമുള്ള ഒരു ഫോസിലൈസ്ഡ് സൃഷ്ടിയെ കാണിക്കുന്നു.”ചൊവ്വയിൽ ഉയർന്ന മെറ്റാസോവൻ ജീവികളുടെ സാന്നിധ്യം സൂചിപ്പിക്കുന്നത് പോഷക ഊർജ്ജ സ്രോതസ്സുകളുടെയും, പ്രക്രിയകളുടെയും, ഭക്ഷ്യ ശൃംഖലകളുടെയും, വലകളുടെയും, ജലത്തിന്റെയും സാന്നിധ്യം, ജീവൻ നിലനിർത്താൻ പര്യാപ്തമായ, അങ്ങേയറ്റത്തെ, പാരിസ്ഥിതിക ക്രമീകരണത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഘടകങ്ങളായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു,” റോമോസർ പറഞ്ഞു.”ഇവിടെ അവതരിപ്പിച്ച ചൊവ്വയിലെ ജീവന്റെ തെളിവുകൾ കൂടുതൽ പ്രധാനപ്പെട്ട ജൈവശാസ്ത്രപരവും സാമൂഹികവും രാഷ്ട്രീയവുമായ ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ശക്തമായ അടിത്തറ നൽകുന്നു,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.എൻ‌ടോമോളജിക്കൽ സൊസൈറ്റി ഓഫ് അമേരിക്ക ദേശീയ യോഗത്തിലാണ് പഠനം അവതരിപ്പിച്ചത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here