ലോക വൃക്ക ദിനം 2020

0
1978

നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തിലെ എല്ലാ വിഷവസ്തുക്കളുടെയും ഫിൽ‌ട്ടറിംഗ് ആരാണ് ചെയ്യുന്നതെന്ന് എപ്പോഴെങ്കിലും ചിന്തിച്ചിട്ടുണ്ടോ? നിങ്ങളുടെ മുഷ്ടിപോലെ വലുപ്പമുള്ള വൃക്കകളാണ് നിങ്ങളെ ആരോഗ്യകരമായി നിലനിർത്തുന്നത്. ഇതിന്റെ പ്രവർത്തനത്തിലെ ചെറിയ പരാജയം ശരീരത്തിൻറെ മുഴുവൻ പ്രവർത്തനത്തെയും ദോഷകരമായി ബാധിച്ചേക്കാം . ആസിഡ്-ബേസ് ബാലൻസും വാട്ടർ ബാലൻസും നിയന്ത്രിക്കുക, ഇലക്ട്രോലൈറ്റ് ബാലൻസ് നിലനിർത്തുക, ശരീരത്തിൽ നിന്ന് വിഷവസ്തുക്കളും മാലിന്യങ്ങളും നീക്കം ചെയ്യുക, രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കുക, ഹോർമോണുകൾ ഉത്പാദിപ്പിക്കുക തുടങ്ങിയ വിവിധ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് മുകൾ വയറിനു പിന്നിലെ പേശികൾക്ക് എതിർവശങ്ങളിലായുള്ള രണ്ട് വൃക്കകൾ സഹായിക്കുന്നു. ഇന്റർനാഷണൽ സൊസൈറ്റി ഓഫ് നെഫ്രോളജി (ISK), ഇന്റർനാഷണൽ ഫെഡറേഷൻ ഓഫ് കിഡ്നി ഫണ്ടേഷൻസ് (IFKF) എന്നിവ ഈ വർഷം 2020 മാർച്ച് 12 ന് ലോക വൃക്ക ദിനമായി ആചരിക്കുന്നു .

മൊത്തത്തിലുള്ള ശരീരത്തിന്റെയും, കിഡ്‌നിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങളുടെയും പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് അവബോധം വ്യാപിപ്പിക്കുകയാണ് ലോക വൃക്ക ദിനം ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. വൃക്കയുടെ പരാജയം ഒറ്റരാത്രികൊണ്ട് സംഭവിക്കാത്തതിനാൽ, അതിന്റെ അറ്റകുറ്റപ്പണി വളരെ പ്രധാനമാണ്. വൃക്ക തകരാറിനു പിന്നിലെ വ്യത്യസ്ത കാരണങ്ങൾ ജനിതകമോ പ്രമേഹമോ രക്തസമ്മർദ്ദത്തിലെ വ്യതിയാനങ്ങളോ ആകാം. ഈ വർഷം ലോക വൃക്ക ദിനത്തിന്റെ വിഷയം ‘ ആരോഗ്യമുള്ള വൃക്ക, എല്ലാവർക്കും, എല്ലായിടത്തും ’ എന്നതാണ്. ഇരുപതിനായിരത്തോളം രോഗികളാണ് ഇന്ത്യയിൽ ഡയാലിസിസ് ചികിത്സയ്ക്ക് വിധേയരാകുന്നത്. ഈ ചികിത്സയുടെ ഫലം ഓരോ രോഗികളിലും വ്യത്യസ്തമാണ് . അതിനാൽ ആരോഗ്യത്തോടെയിരിക്കുകയും അത്തരം ചികിത്സയ്ക്ക് വിധേയരാകുന്നവരെ ആശ്വസിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യേണ്ടത് നമ്മുടെ ഉത്തരവാദിത്വമാണ് , കാരണം പ്രശ്നം ഇല്ലാതാക്കാൻ നമുക്ക് കഴിയില്ലെങ്കിലും അത് കുറയ്ക്കാൻ കഴിയും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here